Mwanamuziki Mheshimiwa Paul Kimiti


Kwa muda mrefu nilikuwa na nia ya kuweka taarifa kuhusu wimbo wa kumsifu Nyerere ambao uliimbwa na Mheshmiwa Paul Kimiti. Nilijitahidi kutaka kupata taarifa kutoka kwake ikawa haikuwezekana lakini karibuni nilisoma maelezo ya Mheshmiwa mwenyewe kuhusu kazi hiyo, ambayo alisema walifanya akiwa Mwenyekiti wa wanafunzi kutoka Tanganyika katika chuo kikuu cha Netherlands kati ya mwaka 1962 na 1965. Akiwa na wanamuziki wenzake wakiwa na kundi waliloliita Safari Brothers walirekodi nyimbo hii nzuri sana kuhusu Mwalimu Nyerere. Mheshimiwa alisema walitoa dola 20,000 walizozipata kutoka Philips records kwa Mwalimu alipotembelea Netherlands April 1965, pesa hizo walitoa ili kuchangia maendeleo ya nchi yetu, na huo ndio ulikuwa mwanzao wa uhusiano wake na Mwalimu.

Comments

Fadhy Mtanga said…
Uncle JK sikuwahi kufahamu kuwa mheshimiwa Paul Kimiti alipata kuwa mwanamuziki. Ama kwa hakika, ninayo shukrani ya dhati kwako kwa kutufahamisha jambo hili.

Pia nampongeza sana mheshimiwa Kimiti kwa kuamua kupumzika siasa. Natumia jukwaa hili kumshukuru kwa mchango wake kama kiongozi wa taifa na kumtakia kila la heri katika ustaafu wake.
John Mwaipopo said…
nataka kuandika kama alivyoandika fadhy mtanga hapo juu.

je kibao hiki chapatikana wapi?
John Mwakitime said…
Najua RTD wana kibao hicho na nimewahi kukisikia mara kadhaa miaka iliyopita
Anonymous said…
Huu wimbo wa 'Tumsifu Kambarage' ktk http://mwanasimba.online.fr/E_bands_tumsifu.htm ndio huo Balozi?
John Mwakitime said…
Si huo mkuu but thats a nice song hizi ni nyimbo zilizotolewa na Tanzania Film Company
John Mwakitime said…
Si huo mkuu but thats a nice song hizi ni nyimbo zilizotolewa na Tanzania Film Company
John Mwakitime said…
Si huo mkuu but thats a nice song hizi ni nyimbo zilizotolewa na Tanzania Film Company
John Mwakitime said…
Si huo mkuu but thats a nice song hizi ni nyimbo zilizotolewa na Tanzania Film Company
John Mwakitime said…
Si huo mkuu but thats a nice song hizi ni nyimbo zilizotolewa na Tanzania Film Company

Popular posts from this blog

Marijani Rajabu

SITI BINTI SAAD

Western Jazz Band

Sikujua kama utabadilika - Simba wa Nyika

Mlimani Park Orchestra

Super Kamanyola ya Mwanza